Labarai da Jarida

Ku ci gaba da kawo muku cigaban mu

Ƙirƙirar ƙa'idodin ƙa'idodin muhalli a cikin Launi-P

Kamar yadda aKamfanin abokantaka na muhalli, Launi-p ya nace akan aikin zamantakewa na kare muhalli.Daga albarkatun kasa, zuwa samarwa da bayarwa, muna bin ka'idar marufi na kore, don adana makamashi, adana albarkatu da haɓaka ci gaba mai dorewa na masana'antar tattara kayan sawa.

9b963219cde083d9908e5947cf96d3f

Menene GREEN PACKINGING?

Ana iya ma'anar marufi koren azaman: matsakaicin marufi wanda za'a iya sake yin fa'ida, sake yin fa'ida ko lalata shi, kuma baya haifar da cutar da jama'a ga jikin ɗan adam da muhalli a cikin tsarin rayuwar samfuran gaba ɗaya.

650f62e5de7783933c2aa01e8a220bc

Musamman ma, koren marufi yakamata ya kasance yana da ma'anoni masu zuwa:

1. Aiwatar da rage fakiti (Rage)

Marufi koren ya kamata ya zama marufi mai matsakaici tare da ƙarancin kariya, dacewa, tallace-tallace da sauran ayyuka.Turai da Amurka da sauran ƙasashe suna aiwatar da rage marufi a matsayin zaɓi na farko na haɓaka marufi marasa lahani.

 

2. Marufi ya zama mai sauƙi don sake amfani da shi ko sake yin amfani da shi (Sake amfani da sake yin amfani da shi)

Ta hanyar maimaita amfani da kayan, sharar sake yin amfani da su, samar da samfuran sake yin fa'ida, ƙona makamashin zafi, taki, don haɓaka ƙasa da sauran matakan cimma manufar sake amfani da su.Ba ya gurɓata muhalli kuma yana yin cikakken amfani da albarkatu.

 5d6ce27398a6091d16eef735d42cb04

3. Marufi na iya lalata lalacewa (Degradable)

Domin hana sharar dindindin na dindindin, sharar marufi da ba za a iya sake yin amfani da su ba ya kamata ya lalace ya ruɓe.Ƙasashen masana'antu a duk faɗin duniya suna ba da mahimmanci ga haɓaka kayan tattarawa ta amfani da lalatar halittu ko hoto.Rage, Sake amfani, Maimaituwa da Ragewa, wato, ka'idodin 3R da 1D don haɓaka marufi kore an sansu a duniya a cikin ƙarni na 21st.

 

4. Kayan marufi yakamata su kasance marasa guba ga jikin mutum da kwayoyin halitta.

Kayan marufi ba zai ƙunshi abubuwa masu guba ba ko kuma abubuwan da ke cikin abubuwa masu guba za a sarrafa su ƙasa da ƙa'idodin da suka dace.

 

5. A cikin dukkan tsarin samar da kayan marufi, bai kamata ya gurɓata muhalli ko cutar da jama'a ba.

Wato, marufi daga tarin albarkatun ƙasa, sarrafa kayan aiki, samfuran masana'antu, amfani da samfur, sake yin amfani da sharar gida, har zuwa ƙarshen jiyya na duk tsarin rayuwa bai kamata ya haifar da haɗarin jama'a ga jikin ɗan adam da muhalli ba.

0bd18faf2cd181d5702c57001a2a217


Lokacin aikawa: Afrilu-22-2022