Ga manyan masana'antun tufafi masu rijista lambar shaidar ƙirar ƙira , Bayan tattara lambar gano kayayyaki daidai, zai zaɓi hanyar da ta dace don buga lambar lambar da ta dace da ƙa'idodi kuma tana buƙatar dacewa don dubawa. Akwai hanyoyin bugu guda biyu da aka saba amfani da su na lambar lamba don kayayyaki.
1. Amfani da masana'antubugudanna
Manyan masana'antun tufafi suna da babban fitarwa na samfuri iri ɗaya (yawanci aƙalla dubunnan guda ko fiye), kuma ana buƙatar buga lambar mashaya iri ɗaya da yawa. A wannan lokacin, ya dace don amfani da bugu na masana'antu. Ana iya buga shi tare da wasu alamu akan marufi ko tags da lakabi; bayan an buga alamar, za a iya buga lambar lambar a batches kuma a liƙa a kan kunshin, alamar da alamar kayan tufafi. Mai ɗaukar bugu na iya zama akwatin takarda, fim ɗin filastik, jam ɗin takarda, m kai, da sauransu, kuma yanayin bugawa na iya zama.biya diyya bugu, gravure bugu, flexographic bugu, da dai sauransu.
Fa'idodin wannan hanyar samar da lambar lambar su ne: (1) Ƙananan farashi na matsakaiciyar lambar bar (2) Alamar Barcode ba ta da sauƙin faɗuwa, kuma tare da kyan gani da karimci. Abubuwan da ke da lahani su ne: (1) ƙananan kayan batch ba su da amfani; (2) Yana buƙatar dogon sake zagayowar samarwa.
2. Yi amfani da firintar lambar mashaya ta musamman don bugawa
Yin amfani da firinta na musamman don buga alamun barcode wata hanya ce mai mahimmanci ga masana'antun tufa don yin alamomin lamba. Wasu samfuran tufafi suna da nau'ikan samfuri da nau'ikan samfura da yawa, amma fitowar samfurin iri ɗaya ba ta da girma, sau da yawa a ƙarƙashin dubunnan guda. Wani lokaci, kamfanonin tufafi suna buƙatar ƙara bayanai masu ƙarfi kamar wurin siyarwa, lambar tsari ko lambar serial akan alamar lambar mashaya, kuma alamar lambar mashaya iri ɗaya tana samar da da yawa ko ma kwafi ɗaya kawai. A wannan gaba, ya kamata a yi amfani da firinta na ƙwararru don bugawa.
A halin yanzu, fasahar firinta ta bar code ta kasance balagagge, tana iya buga alamomin lambar mashaya kawai, kuma ana iya buga su tare da wasu kalmomi, alamun kasuwanci, zane-zane, da sauransu, a cikin nau'ikan tags na kayan kaya ko tambura. Dangane da saurin bugu, ƙuduri, faɗin bugu, kayan bugu, da dai sauransu, farashin na'urar bugu ya bambanta daga dubunnan yuan zuwa dubun dubunnan yuan. ƙwararrun firintocin lambar mashaya gabaɗaya an sanye su da software na buga alamar lambar mashaya daidai.
Fa'idodin wannan hanyar samar da lambar lambar su ne: (1) Yawan bugu yana da sassauƙa, tare da saurin samarwa da sauri (2) Ana iya buga shi a jere.
Lalacewarsa shine: (1) Farashin guda ɗaya yana da yawa (2) Mai sauƙin manna kurakurai ko faɗuwa, kuma ba kyau sosai ba.
Lokacin aikawa: Afrilu-20-2022