Labarai da Jarida

Ku ci gaba da kawo muku cigaban mu

Ja hankalin dillalai da masu siye tare da ƙirar marufi na gaske

Albert Einstein ya taɓa cewa, "Idan ina da minti ɗaya don ceto duniya, da na yi daƙiƙa 59 ina tunani da daƙiƙa ɗaya na magance matsalar."Don magance kowace matsala, yana da mahimmanci a yi tunani sosai.

Akwai matakan tufa guda huɗumarufitunanin ƙira wanda ke buƙatar zurfin tunani: matakin alama, matakin bayanai, matakin aiki da matakin hulɗa.

1. Matsayin alamar

Marufi na tufafishine mai ɗaukar gani na alama.Marufi na samfuran kamar Hamisa, Chanel da Tiffany&co yana da ban sha'awa a launi da Logo.

Ta hanyar ƙirar marufi don zama alamar talla, haɓaka gasa iri, ƙarfafa halayen samfur, kafa hoton kasuwanci.Alamar gani na alamar an haɗa shi a cikin ƙirar marufi har zuwa matsakaicin matsayi don samar da nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) wanda ke da mahimmancin tashar don zurfafa ra'ayi na masu amfani yayin da ake rarrabe samfurori masu gasa.

02

2. Matsayin bayanai

Bayani shine haɗe-haɗe na alamar kasuwanci, bayanan rubutu, samfuri, launuka, siffofi, kayan aiki da sauran abubuwa bisa ga dalilai daban-daban.Sai kawai tare da bayyanannen bayani, daidaitaccen abun ciki, domin masu amfani su sami bayanin da kuke son isarwa, da kuma shirye su shiga cikin “tarkon” siyarwar ku.

3. Matsayin aiki

Asalin manufarmarufishine don kare samfurori da sauƙaƙe sufuri.Lokacin da marufi ya zama samfur, zai ta da amfani.Menene ƙari, masu amfani za su biya kuɗin marufi.

Yi ɓangaren marufi na samfurin, marufi yana sa samfurin ya fi amfani.Misali:

fakitin Hanger: Wannan fasalin ƙirar ƙira shine cikakkiyar mafita donmarufia cikin shaguna, kwashe kayanka kuma a rataye a gida.

01

4. Matsayin hulɗa

Don sanya shi a sauƙaƙe, marufi ya kamata ba kawai yana da ayyuka ba, har ma da kwarewa da jin dadi, don jawo hankalin masu amfani don kula da marufi.

a.Hanyoyi masu motsa jiki

Lokacin da masu amfani suka taɓa kunshin, ana iya gano yanayi da ingancin fakitin.A cikin zaɓin kayan, manyan samfuran kuma maƙarƙashiya ne

b.Hanyar budewa

Marufi shine gashin samfurin, hanyar buɗewa shine mataki na farko bayan mai amfani ya sami shi, ingantaccen aikin buɗe hanyar ya isa ya ba abokan ciniki damar sanin alamar neman kamala.

c.Hulɗar motsin rai

Alamar tana buƙatar mayar da hankali kan motsin rai, haɗa ma'anar muhalli da amfani da fage da sauran abubuwan don ba da marufi mafi girman ƙimar motsin rai.Yi la'akari da halayen mai amfani lokacin amfani da samfurin, ta yadda mai amfani zai iya hulɗa tare da marufi.

03

Tsarin marufi na tufa shine cikakken horo, gwada ƙarfin alama, fahimta cikin masu amfani, fahimtar alamar, zurfin tono maki tallace-tallace, fahimtar samfuran, ikon sarrafa fonts, hotuna da bayanai, ƙirar ƙira na kayan marufi, tsari. tsari da aiki, nuni da iyawar tallace-tallace, da dai sauransu. Saboda haka, zane-zanen marufi ba hoton tasiri bane da aka yi akan kwamfutar, amma samfurin da ke shiga cikin ilimin halin mutum da kasuwa kuma a ƙarshe ya gane darajar kasuwanci.

Danna hanyar haɗin da ke ƙasa don samun wasu sabbin ra'ayoyi na marufi.

https://www.colorpglobal.com/packaging-branding-solution/


Lokacin aikawa: Juni-17-2022